![](http://www.nptpolytech.ac.th/files/10000001_24021511114008.png)
![](files/10000001_24021910102713.png)
![](files/10000001_24021910100357.png)
![](files/10000001_24050912120556.png)
![](files/10000001_24021910102711.png)
![](files/10000001_24021910102710.png)
กิจกรรม
- กรกฎาคม 2024
-
5 วัน ที่ผ่านมา
22 กรกฎาคม 2567 นางสาวพรทิพย์ ภักดีนอก ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างนครปฐม มอบหมาย นายสมศักดิ์ ดีเอี่ยม ครูแผนกช่างไฟฟ้ากำลัง พร้อมด้วยนักเรียนระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) ออกบริการล้างแอร์ให้ประชาชน ภายใต้ 'อาชีวะคลายร้อนทั่วไทย ร่วมใจล้างแอร์ฟรี' โครงการอาชีวะล้างแอร์ เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ในบริเวณ จังหวัดนครปฐม
7 วัน ที่ผ่านมา20 กรกฎาคม 2567 นางสาวพรทิพย์ ภักดีนอก ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างนครปฐม พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการ คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมกิจกรรมส่งเสริมพระพุทธศาสนา เนื่องใน 'วันอาสาฬหบูชา และ เข้าพรรษา' พุทธศักราช 2567 เพื่อส่งเสริมให้พุทธศาสนิกชนได้น้อมรำลึกถึงพระคุณของพระรัตนตรัย โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธาน ณ พระวิหารหลวง องค์พระปฐมเจดีย์ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา19 กรกฎาคม 2567 นางสาวพรทิพย์ ภักดีนอก ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างนครปฐม มอบหมาย นางนวพร โชติกานต์ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ พร้อมด้วย นายณฐนน ศิริโสม หัวหน้างานความร่วมมือ ดำเนินการลงนามความร่วมมือ MOU ด้านอาชีวศึกษาระหว่างวิทยาลัยสารพัดช่างนครปฐม และสถานประกอบการในจังหวัดนครปฐม เพื่อพัฒนาทักษะของนักเรียน นักศึกษา ให้สอดคล้องกับความต้องการของตลาดแรงงาน
1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา19 กรกฎาคม 2567 นางสาวพรทิพย์ ภักดีนอก ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างนครปฐม พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการ คณะครู บุคลากร และนักเรียน จัดกิจกรรมวันสำคัญของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ 'วันอาสาฬหบูชา และ แห่เทียนจำนำพรรษา ' เพื่อเป็นการระลึกถึงเหตุการณ์สำคัญทางพระพุทธศาสนา ณ วัดหนองดินแดง อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม
1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา18 กรกฎาคม 2567 นางสาวพรทิพย์ ภักดีนอก ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างนครปฐม มอบหมาย รองผู้อำนวยการ คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรชัยมงคล แด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยคณะสงฆ์จังหวัดนครปฐมธรรมยุต โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธาน ณ ศาลาปฏิบัติธรรมภาวนาวิมล วัดสระกะเทียม อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม